ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-01-2011, 18:06   #31
มัยลาภ
Junior Member

รูปส่วนตัว มัยลาภ

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 15 มัยลาภ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mint2277 อ่านกระทู้
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมาครับที่ร่วมวงคุยกัน
เคยดูเหมือนกันครับตัวนี้ แต่หักเลี้ยวเก้าสิบองศาซะขนาดนี้น่าจะอั้นไม่ต่างกั นกับแบบfigmixคอค่อดหรอกครับ ในความคิดของผม
ผมว่ามาถูกทางกับเจ้าfunakiแล้วครับสำหรับเครื่องวีแ ปดที่ตักอากาศออกไปเกือบครึ่งลิตรที่เครื่องหมุนเพีย งหนึ่งรอบ ฉนั้นแรงดูดแก๊สไม่น่าจะเป็นปัญหากับเครื่องuz ตอนนี้ก็ไกล้เคียงกับวิ่งน้ำมันเข้าไปทุกที ขอบคุณครับ
variable หักมุม90องศา ไม่มีผลกับการดูดอากาศครับ เนื่องจาก ตำแหน่งการใส่เจ้าวารินั้น จะติดตั้งที่ตำแหน่งคอท่อไอดีหน้าลิ้นเลยซึ่งตำแหน่ง นั้นโดยปกติท่อไอดีเราก็หักมุมตรงนั้นอยู่แล้วครับจึ งไม่ทำให้เกิดคอคอดแต่อย่างไรครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มัยลาภ : 16-01-2011 เมื่อ 18:09.
มัยลาภ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to มัยลาภ For This Useful Post:
Mint2277 (17-01-2011)