ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-2010, 08:56   #1
chaburu_wrx
Junior Member

รูปส่วนตัว chaburu_wrx

Car Brand: Mitsubishi L200 Cyclone
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 chaburu_wrx is on a distinguished road
เปลี่ยนจาก Mix เป็น Variable แล้วเหมือนกินแก็สมากว่าเดิม

ผมพยายามหาข้อมูลแล้วไม่ค่อยเจอเหมือนกับว่าไม่ค่อยน ิยมหรอครับ รถผม 1jz-ge ฝาดำเมื่อก่อนกินแก็สไม่ถึง 2 บาทเต็มที่เลยในเมืองก็ 1.8 บาท/กิโลเมตรแต่พอมาใช้variable ราคาแก็สที่นี่ 12.50 บาทสำหรับ variable วัดอัตราการกินเฉลี่ยตกอยู่ที่ 6-7 km/l จึงคิดว่าอยากจะกลับมาใช้fix เหมือนเดิมส่วนมิกเซอร์ควรจะเท่าไหร่ดีครับใช้ในเมือ งซัก 50% ออกต่างจังหวัด 50% หรือว่าจูน Variable ยังไม่ดี ท่านใดมีวิธีจูนบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
chaburu_wrx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม