ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2009, 19:24   #3
inno
Junior Member

คะแนน: 0 inno is on a distinguished road
สรุปคือสาย AC2 และ ACTQ ไม่ต้องต่อใช้งานใช่มั้ยครับปล่อยว่างไว้เลย ส่วนสายที่ต้องต่อคือ A/C MG ซึ่งต่อไปที่รีเลย์ของคอมพ์แอร์ เพื่อสั่งให้ครัชท์คอมแอร์จับใช่หรือเปล่าครับ และ
A/C ขั้วที่ 20 เป็นการเอาสัญญาณมาจากกล่องแอร์ หรือ ส่งสัญญาณไปที่กล่องแอร์ กันแน่ครับ ถ้าเป็นอย่างที่ลุงมูลบอกมา (ส่วน A/C ขั้วที่ 20 ก็คือ สายสัญญาณไปที่ กล่องแอมปริฟลายเออร์แอร์ครับ เพื่อส่งสัญญาณควบคุมแอร์อีกทีครับ) แสดงว่าเมื่อส่งสัญญาณเส้นนี้เข้าไปที่กล่องแอร์ แล้วสัญญาณที่มาจากกล่องแอร์จะเอาไปเข้าช่องไหนอ่ะคร ับ ดูจาก diagram แล้วเห็นมีที่เกี่ยวข้องกับแอร์แค่ 4 เส้นเองครับ ขอบคุณครับ
inno is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม