ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2009, 18:23   #1
inno
Junior Member

คะแนน: 0 inno is on a distinguished road
เรื่องการวายสายแอร์เข้ากล่อง Ecu

ตอนนี้ผมไล่สายไฟเองแล้วครับ เครื่อง 2J GE VVTI จากเดิมแอร์ต้องเปิดเบอร์ 3 ถึงทำงานตอนนี้ไล่เองพอจะได้แล้วครับ จึงอยากสอบถามดังนี้ครับ
ปลั๊ก 34 pin ขั้วที่ 32 สายสีส้ม AC2 กล่องควบคุมแอร์(สายเส้นนี้ต่อจากอะไรจากไหนไปไหนครั บ)
ปลั๊ก 16 pin ขั้วที่ 8 สายม่วงเขียว ACTQ แอร์ (สายเส้นนี้ต่อจากอะไรจากไหนไปไหนครับ)
ปลั๊ก 28 pin ขั้วที่ 5 สายขาวเขียว A/C MG คลัชท์คอมแอร์ (สายเส้นนี้ลองตัดแล้วปรากฏว่าหน้าคอมแอร์ตัดครับ)
ขั้วที่ 20 สายดำขาว A/C ไปกล่องแอร์ (สายเส้นนี้ต่อจากอะไรจากไหนไปไหนครับ)

สอบถามแค่นี้ครับ (รถผมระบบแอร์มี A/C Amplifier ครับ) ขอบคุณครับ
inno is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม