ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-08-2010, 21:14   #2
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunderbird อ่านกระทู้
รบกวนท่านที่มีประสบการณ์หน่อยนะครับ พอดีรถตู้ที่บ้านจะวางเครื่อง Jz ควรวางตัวไหนดีครับ จะใช้แก๊สแบบ Mix(ดูด) ความวาง 1jz หรือ 2jz ดีครับ แล้วถ้าเลือกเครื่องระบบ Vvti จะมีปัญหา แบ็คไฟล์หรือเปล่าครับ ถ้าใช้แก๊สระบบดูด ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าครับ
เคยมีสมาชิกถามครั้งหนึ่งถ้าผมจำไม่ผิด
แนะนำให้เลือก 2JZ-GE ครับ เหตุผลประกอบ..
1.2JZ-GE แรงบิดดีก็ 1JZ-GE แต่ถ้าวางตัว GTE ก็อีกอย่าง
2.ที่แนะนำ2JZ-GE ทำไมไม่ VVTI เพราะพื้นที่ในการวางมันน้อยทำให้ซ่อมบำรุงอยากครับ
3.ใช้แก็สแบบดูดก็สามารถเลือกได้ทั้ง มีและไม่มีvvti ครับขึ้นกับอู่ที่ติดแก้สว่าเชี่ยวชาญแค่ไหน แต่อู่ส่วนมากแนะนำให้ใช้ GE กับแก็ส Mix มากกว่าเพราะจูนง่ายกว่าครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sakda_ For This Useful Post:
kangboss244 (26-02-2011), miyarab (26-02-2011)