ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-08-2010, 18:24   #1
thunderbird
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 thunderbird is on a distinguished road
Talking รถตู้ Hiace หลังคาเตี้ย ควรวางเครื่อง JZ ตัวไหนดีครับ

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์หน่อยนะครับ พอดีรถตู้ที่บ้านจะวางเครื่อง Jz ควรวางตัวไหนดีครับ จะใช้แก๊สแบบ Mix(ดูด) ความวาง 1jz หรือ 2jz ดีครับ แล้วถ้าเลือกเครื่องระบบ Vvti จะมีปัญหา แบ็คไฟล์หรือเปล่าครับ ถ้าใช้แก๊สระบบดูด ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าครับ
thunderbird is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม