ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2009, 10:44   #15
blitz jz
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว blitz jz

คะแนน: 18 blitz jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumcartoon อ่านกระทู้
พอดีพี่เค้าก้อเสนอ แรนโช มาอ่ะคับ แต่เค้าบอกว่ามันยาว จะใส่ก้อโหลดไม่ได้ ถ้าจะทำก้อต้องแปลง แล้วก้อมี kyb ultra อีกอัน แล้วก้อ hks ปรับเกลียว แต่ hks ต้องแปลงใส่ ส่วนเรื่องเบรค ช่างที่ทำเครื่องบอกว่ายังไงก้ออยู่ เบรคเดิมเนี่ย ล้อหยุดแต่รถไม่หยุดมันโทดเบรคไม่ได้ เค้าบอกมาอย่างนี้อ่ะคับ ส่วนตัวผมว่าจะโหลดกันร่อนแค่นั่น ไม่กะเอาติดพื้น ยังตัดสิ้นใจไม่ได้ว่าจะใส่อะไรดี ถ้าดวงดีก้อคงได้ใส่ koni กะบอกส้ม แต่พี่เค้าบอกว่าของหายากมาก มี3ช้อยให้เลือกๆ เปนพี่ๆเอาแบบไหนดีคับ (ถ้าจะใช้ lancho ต้องเอารุ่นไหนดี แล้วต้องทำอะไรมั่งคับ)ขอบคุนคับ
ถ้ารถโหลดไม่มาก เเละพูดถึง โช้คหน้า

กับ KYB ultra ทอง เบิกใหม่ก็จบนะครับเอาตรงรุ่นเลยนะครับ ถ้าโหลดไม่เยอะ เคยเจอมากล้วโช้คมันยันเลยเอา อีกรุ่นกระบอกที่สั่นกว่ามาเปลี่ยนหูล่าง งานเข้าเลย ใส่เสร็จเอารถลง แตกเลย
เพราะว่า ตัวโช้ค TFR กับ ไมตี้ กระบอกทอง ของ TFR จะสั้นกว่าครับ

เพราะฉะนั้นเอาตรงรุ่นดีกว่า จบราคาอยู่ 3500 โดยประมาณ

ส่วนหลัง HK เอามาเเปลงอย่าเลยครับ

มีงบประมาณ ผมว่า เลือกเร่นโช่ก็ได้ ราคา ต่อคู่ นะครับเบิกใหม่ ราคาพอกันกับ KONI เลยอะครับ แต่ถ้าหา KONI ได้ก็ จบครับ ผมก็ใช้อยู่คู่หลัง KONI ขับสบาย ปรับนิ่มสุด ถ้าเจอ KONI กระบอกใหญ่ ด้วยยิง่ดี
blitz jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to blitz jz For This Useful Post:
DTA7005 (19-12-2009)