ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-07-2009, 15:45   #7
oann
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 oann is on a distinguished road
ขอบคุณ คุณnuhmและคุณballballza มากเลยนะครับ ที่ช่วยแนะนำ
ลืมบอกไปว่าพัดลมหม้อน้ำของผมก้อ2ตัว แอร์1ตัว เหมือนกันคับ แต่พัดลมแอร์ใหญ่ไม่เต็มคอนเดนเซอร์นะครับ(ใหญ่แค่คร ึ่งเดียวของคอนเดนเซอร์) ไม่รู้ว่าของคุณnuhmเท่าของผมหรือใหญ่เต็มคอนเดรเซอร ์หรอครับ
1.ผมขอถามว่าคุณnuhmนะครับว่าพัดลมคอมพิวเตอร์อีก2ตั วที่แนะนำให้เพิ่ม ควรเพิ่มตรงส่วนไหนคับ เพราะว่าตอนนี้ พัดลมหม้อน้ำ2ตัว ก้อเต็มหม้อน้ำแล้ว อีกด้านนึงของหม้อน้ำ(ด้านหน้ารถ)มานก้อติดกับคอนเดน เซอร์ ไม่มีที่ติดเพิ่มน่ะครับ หรือว่าให้เจาะโครงพัดลมหม้อน้ำที่มีอยู่แล้ว(มีที่เ หลือนิดหน่อยช่วงด้านบนกับด้านล่างระหว่างพัดลมหม้อน ้ำที่มีอยู่แล้ว)
2.ผมขอถามอีกอย่างนึงนะครับถ้าจะเพิ่มความเร็วรอบของ พัดลมหม้อน้ำ(พัดลมไฟฟ้า) จะเพิ่มได้ยังงัยครับ(รู้สึกว่าความเร็วรอบมานยังไม่ สูงเท่าไหร่) หรือว่าจะต้องเปลี่ยนขนาดมอเตอร์พัดลมให้รอบสูงขึ้น ถ้าต้องเปลี่ยนมอเตอร์จริงๆ มานจะมีขายมั๊ยครับ....ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ

หมายเหตุ ถ้าคุณnuhm ช่วยนำรูปพัดลมหม้อน้ำที่คุณnuhmติดเพิ่มมาให้ดูด้วย จักขอบพระคุณมากครับ(อยากเห็นน่ะครับ จะได้เข้าใจได้ง่ายขึ้น)
oann is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม