ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-08-2013, 23:39   #593
somkuan_s
Junior Member

รูปส่วนตัว somkuan_s

Car Brand: TR Grand adventure
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 somkuan_s is on a distinguished road
แผงแอร์ใต้ท้องรถระบายความร้อนไม่ทัน

ขอคำแนะนำด้วยครับ...ผมใช้รถไทยรุ่งแกรนด์แอดเวนเจอร ์ 2000 เครื่อง 2 j ตู้แอร์ 2 ตู้ แผงคอยล์ร้อนอยู่ใต้ท้องรถบริเวณหลังคนขับ ล้างตู้หน้า/หลังแล้ว เปลี่ยนดายเออร์แล้วเปลี่ยนวาวล์ในตู้แอร์แล้ว ยังไม่เย็น เพิ่มแผงแอร์เป็น 2 แผงซ้อนกัน ก้อยังไม่เย็น พอฉีดน้ำแผงแอร์เย็นฉ่ำ ช่วยหาวิธีระบายความร้อนแผงแอร์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ แนะนำร้านทำด้วยก็ดีครับ ผมอยู่พุทธมณฑลสาย3 ใกล้ ถ.อุทยาน(อักษะ)...ขอบคุณมากครับ
somkuan_s is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม