ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-06-2013, 22:29   #588
boost
Member

รูปส่วนตัว boost

Car Brand: BMW E34 525IA
Engine Type: 1JZ Turbo
คะแนน: 17 boost is on a distinguished road
ขอถามด้วยครับ ตอนนี้รถผม 1jz turbo มีอาการคอมแอร์เสียงดัง เอาเข้าร้านซ่อม ช่างแจ้งว่าต้องเปลี่ยนคอมแอร์มีให้เลือก 3 รุ่น

1 คอมแอร์เดิมจากเชียงกง เบอร์17 ราคาเบ็ดเสร็จ 7000 บาท
2 คอมแอร์ toyota vvti เบอร์ 20 ช่างแจ้งว่าตัวนี้ดีและเย็นเร็วกว่าเดิม เนื่องจากใหม่กว่า ลูกสูบใหญ่กว่า สภาพดีกว่า ราคาเบ็ดเสร็จ 6000 บาท
3 คอมแอร์แปลงจากคอมรุ่นอะไรไม่รู้ แต่เป็นเบอร์ 17 ราคาเบ็ดเสร็จ 6000 บาท

ผมอยากรู้ว่าควรเปลี่ยนเป็นคอมแอร์รุ่นไหนดีครับ เพราะดูช่างแนะนำคอมแอร์ vvti มากกว่าทางเลือกอื่น อยากรู้ว่าคอมแอร์ vvti แปลงแล้วมีปัญหามั้ย เย็นกว่าคอมเดิมเบอร์ 17 รึเปล่า ควรใช้คอมแอร์เดิมๆหรือคอมแอร์รุ่นใหม่ดี และคอม vvti กินโหลดเครื่องเยอะกว่าเดิมมากมั้ยครับ เพราะเห็นตัวคอมแอร์ตัวใหญ่กว่าเดิมมาก หรือมีทางอื่นที่ดีกว่าช่วยบอกด้วยครับ
boost is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม