ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-04-2013, 21:23   #1
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
ขอคำแนะนำแก๊สหัวฉีด

ขออภัยนะครับตั้งหลายกระทู้

กำลังคิดว่าจะอัพเกรดจากระบบดูด เป็นหัวฉีด เค้าว่ากันว่า อัตตราเร่งและความแรง ต่างจากระบบดูดราวฟ้ากับเหว (ใครพอนิยามได้บ้างต่างกันยังไง เหมือนวิ่งน้ำมันหรือเปล่า ?)

ราคามันควรอยู่ที่ประมาณเท่าใด(อัพจากระบบดูด)และใช้ ชุดหัวฉีดของอะไรดีครับ ? (ผมถามร้านที่วางเครื่องเค้าบอกประมาณ 25000 อัพเกรดจากระบบเดิม เป็นหัวฉีดชื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้ ของอิตาลี)

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม