ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2010, 13:28   #2
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moz อ่านกระทู้
หลังจากงานมิตติ้งระยอง มีสมาชิกถามว่าคุงนายชงอะไรให้กินบ้าง ขอเฉลยวันนี้เลยนะครับ

สูตรที่ 1

พั๊นทิปโก้
ส่วนผสม แสง 1 แบน สไปร์ท 1.25 คึ่งขวดแล้วก็ทิปโก้น้ำผลไม้ จะเอารสไหนเลือกได้ตามใจชอบ
แนะนำเป็นองุ่น กะสับปะรดคับ อันอื่นมันจะออกเลี่ยนๆ
สรรพคุณ อันนี้ดื่มง่ายไม่มีกลิ่นเหล้า เมาเล็กน้อยทานได้เรื่อยๆแต่ห้ามเพลิน อิอิ

สูตรที่ 2

วอดก้า กระทิงแดง ใช้วอดก้า ไทยๆนี่แหละคับ ยี่ห้อเหยี่ยวเงิน ขวดละร้อยกว่าบาท
ส่วนผสม วอดก้าคึ่งขวด ทิงแดงสี่ขวด คนให้เข้ากัน อาจจะใส่พวกจินโทนิค ด้วยก็ไม่ว่ากันคับ
สรรพคุณ อันนี้ทานเหมาะสำหรับท่านที่สดๆมาอยากเมาเจอเข้าไปซั กกรึ๊บแล้วมันจะออกอาการ เมามันส์ ไม่หลับไม่นอน อิอิ

สูตรสุดท้ายเด็ดสุด

สี่คูณร้อย ไม่ใช่ยาเสพติดนะ
ส่วนผสม เหล้าแสง 1 กลม เบียร์อะไรก้ได้ แปดขวด ตามด้วยสไปร์ท 1.25 สองขวด แล้วสุดท้ายกะทิงแดง สี่ขวด
ผสมให้เข้ากัน วิธีผสม ต้องให้เหล้ากับเบียร์เข้ากันดีก่อนแล้วค่อยใส่สไปร์ ทกับกะทิงแดงตามลงไป
เหมาะสำหรับดื่มเอาเมาครับ กินง่ายรสหวาน แต่ห้ามลุก555
สรรพคุณ อันนี้ของหนัก ถ้ามมือใหม่หัดขับ หรือว่าคอแป็ปแนะนำว่าค่อยๆทานดีกว่า ครับ ของเค้าแรง

ยังมีอีกหลายสูตร รอเอาไปชงต่อที่สิงห์บุรีครับ

โอ๊ะว้าว...สิงห์บุรี...
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม