ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-10-2009, 21:53   #15
Nexter
Member

คะแนน: 0 Nexter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
จะเชื่อผมมั้ยว่า ตัวการเป็นเพราะ ระบบ LSPV ทำให้ เบรคหน้าทำงานหนักเกินไป (เบรคหน้า,หลังไม่ร่วมมือกันครับ) สาเหตุที่จานเบรคมีรอยไหม้ ก็เพราะเหตุนี้โดยตรง (ถ้าจะให้ดี หลังจากตังระบบ LSPV ใหม่แล้ว ให้ถอดผ้าเบรคหน้ามา ขัดกระดาษทรายด้วยครับ) ลองอ่าน หมวดว่าด้วยเรื่องระบบห้ามล้อ (ระบบเบรค) หน้าที่ 5 Reply #48 ครับ
ขอบคุณลุงครับ แต่ lspv ลุงมีวิธีแนะนำการตั้งมั้ยครับ เพราะ บางคนตั้งขึ้นสุดและหมุดลง3เกียว อีกแบบก็ ตั้งต่ำสุดและหมุนขึ้น3เกียว เมื่อ2ปีที่แล้วเห็น web vigo เค้าเถียงกันจนงง ช่วยแนะนำที่ครับเพราะช่างที่ทำให้ผมก็ไม่ชำนาญ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nexter : 17-10-2009 เมื่อ 22:16.
Nexter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Nexter For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (17-10-2009)