ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2009, 16:16   #30
retro_boy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว retro_boy

Car Brand: ISUZU-TFR
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 retro_boy is on a distinguished road
ผมว่าน่าจะระบบน้ำมันอ่ะครับ เดายากจริงๆเพราะไม่ได้ดูด้วยตัวเองขอเดาแล้วกันครับ

1.กรองเบนซินครับ
2.ฝาน้ำมันเบนซินครับ(ผมเคยเจออาการแบบนี้แหละครับ ยางบนฝาเสื่อมอากาศเข้าถังน้ำมันไม่ได้ครับมันจะติดๆ ดับๆ)
3.สายดินบริเวณเครื่องอาจหลวมหรือหลุดทำให้เดินไม่สะ ดวกก็เป็นได้นะครับ(แต่ไม่น่าถึงกับจอด)

สุดท้ายครับสำหรับคนที่ใช้ปั้มติ๊กนอกถัง สายเปือ่ย(รูดูดน้ำมัน)ทำให้มีอากาศเข้ามาในระบบได้ก ็มีอาการนี้นะครับ(รถน้ามูนไม่น่าเป็นเพราะเคยบอกว่า ใช้สายถักหมดแล้ว)

รอน้ามูนมาตอบดีกว่า
retro_boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม