ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-03-2011, 15:35   #12
NungS
Member

Car Brand: Cameo
Engine Type: 1UZ-FE + 4Ways Tosaki Racing
คะแนน: 0 NungS is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukritt อ่านกระทู้
สดๆ ร้อนๆ เลยครับ สายท่อหม้อน้ำที่เข้า วาล์วรั่วน้ำหยดติ่งๆ เลย เกจ ความร้อนไม่ขึ้น ผมสงสัยอยู่แล้ว ว่าทำไม ได้กลิ่นเหมือนไอน้ำหน้ารถตลอดเลย เปิดฝาออกมา ลมจับครับ น้ำไม่มีเลย ระเหยกลายเป็นไอ จนหมด

ถามด้วยคนครับ มีอะไร บ้างที่จับความร้อนเครื่องได้บ้าง ครับกรณี น้ำไม่มี เกจปกติ แน่ๆ แต่ในเครื่องร้อนมากๆ ต้องเปิดฝากระโปรงระบายอากาศเป็นระยะ เติมน้ำเป็นระยะ เดียวพรุ่งนี้จะไปโวยช่างที่เปลี่ยนวาล์ว ผมโทรไปโวยแล้ว ไม่รู้ว่าเครื่องผมจะเป็นอย่างไรบ้าง

ใครมีประสบการณืเรื่องรถขาดน้ำบ้าง ครับ จะต้องทำไง ตอนนี้ กังวลใจ กลังเครื่องไปจังเลย
ซื้อที่วัด Temp แยกมาติดที่เครื่องต่างหากเลยครับ

หรือซื้อแบบวัดได้ 2 จุดพร้อมกัน+มีเตือน Heat จะได้รู้ว่าที่หม้อน้ำกับเครื่องทีเดียวเลยว่า อุณหภูมิต่างกันมากแค่ไหนครับ
NungS is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม