ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-09-2009, 11:33   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izujz อ่านกระทู้
แล้วปกติมันต้องมีอุปกรน์ตัวไหนบ้างครับ ที่ต้องมีไฟฟ้าเลี้ยงอยู่ตลอดบ้างครับ จะได้รู้ว่าตัวไหนที่ไฟมันรั่วครับ
ที่แน่ๆ ก็คือ
นาฬิกา ของรถ
นาฬิกาของวิทยุ
สัญญาณกันโขมย
กล่อง ECU
เป็นต้นครับ

แต่อย่าไปคิดว่า เครื่องใช้ไฟฟ้าพวกนี้ ใช้ไฟทำงานอยู่ แล้วไฟจะรั่วจากพวกนี้ครับ

เพราะว่า เครื่องใช้ไฟฟ้า หลายตัวในรถ ถึงไม่ได้เปิดใช้ แต่จะไฟไปจ่อหล่อเลี้ยงเอาไว้ครับ ถ้ามีการที่ขั้วไฟขึ้นสนิมแล้วรั่วไปลงกราวน์ นั้นก็คือ ไฟรั่วแล้วครับ ทั้งๆที่เราไม่ได้เปิดใช้เครื่องใช้ไฟฟ้าเลยก็ตามครั บผม
maxx (15-12-2009), nona31 (29-09-2009), soludeath (28-09-2009)