ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2009, 15:30   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ korikototo อ่านกระทู้
เครื่อง 2jz-ge Vvti คันเร่งไฟฟ้ากับคันเร่งธรรมดาแตกต่างกันยังไง ดูตรงไหนช่วยบอกทีครับ มีรูปเปรียบเทียบให้ด้วยยิ่งดิครับ...............
ดูตรงด้านหลังลิ้นเร่งครับ ถ้าเป็นรุ่นคันเร่งสายสลิง จะต้องมีสายสลิงต่อออกมา 2 เส้น โดยเส้นหนึ่งจะเข้าไปในห้องโดยสาร เพื่อต่อกับคันเร่ง อีกเส้นหนึ่ง ต่อไปที่ เกียร์ออโต้ เป็นสายสลิง คิ๊กดาวน์ ครับ

ถ้าเป็นรุ่น คันเร่งไฟฟ้า จะเป็นสายไฟเข้ากล่องแถวๆนั้นครับ
A31@udon (13-12-2011), buggyman (14-10-2009)