ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-02-2011, 03:39   #23
SAIMAI
Junior Member

Car Brand: toyota รถตู้หัวจรวจหลังคาสูง
Engine Type: 2JZ-GE.. //..AT.. GAS LPG..
คะแนน: 0 SAIMAI is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protigger อ่านกระทู้
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามต่อเลยละกันครับ

ผมกำลังจะไปถอยรถตู้มือ 2 มา กำลังตัดสินใจว่าควร
1.เอาแบบที่เค้าวางเจ ติดแก๊สมาเรียบร้อยแล้วดีหรือ
2.เอาแบบเดิมๆ แล้วมาวางเองดี

สมมุติเอาแบบที่2 ราคาค่าว่างพร้อมลงแก๊สจะอยู่ที่เท่าไร พร้อมกับเอาเครื่องเก่าแลกเทินเครื่อง เจ อ่ะครับราคาจะตกอยู่ที่เท่าไรครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ค่าติดตั้งระบบแก๊สLPG ก้อ 2หมื่นต้นๆคับ ค่าวางเครื่อง+ค่าแปลง น่าจะประมาณ 5000ถึง7000
แต่ของผมเคยเปลี่ยน 1เจ เป็น2เจ เขาคิดค่าวาง3000 เพราะยกใส่ได้เลย 3วันเสร็จ อู่ที่กาญจนบุรีคับ เขาประกันงานซ่อมให้ด้วย ช่างศักดิ์ ชื่อเขา วันๆยกเครื่องอย่างเดียว เก่งเรื่องแก๊สด้วย
SAIMAI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SAIMAI For This Useful Post:
Godzela (24-02-2011)