ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-01-2011, 08:16   #15
Mint2277
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: nissan navara
Engine Type: 1uz-fe
คะแนน: 0 Mint2277 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มัยลาภ อ่านกระทู้
อาการเดินเบาไม่ได้
อยากทราบว่าท่อ iscv+ท่อชดเชยรอบเวลาเลี้ยว ได้ต่อเอาไว้ทางด้านหลัง มิกซ์ หรือเปล่าครับ ผมพยายามมองจากรูปแล้วแต่มองไม่เห็น
มิกซ์ funaki ผมก็ใส่ลูกสูบ 28mm ครับ เดินเบาได้ไม่มีปัญหา เรื่อง backfire ถ้าระบบไฟไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นได้อยากครับ
ส่วนเรื่องจะวิ่งให้ได้เท่ากับน้ำมันเดิมๆคงยากครับ เนื่องจากเครื่องหายใจได้น้อยลงหัวฉีดได้เปรียบก็เรื องท่ออากาศนี่แหละครับ(แต่ถ้าทำดีๆก็ไม่ได้น้อยมากจน รับไม่ได้ครับ)
ปล.เปรียบเทียบราคาและค่าบำรุงรักษาระยะยาวแล้วตอนนี ้ผมก็ยังเลือกใช้มิกซ์กับเจ้า1uzอยู่ครับ
เดินเบาได้แล้วครับ ท่อชดเชยที่มืกส์ยังอุดไว้เหมือนเดิม ของคุณมัยลาภปีกลูกสูบยื่นออกประมาณกี่มิลครับ
เมื่อวานนี้เพื่อนวานให้พาไปซื้อชุดแก๊สแบบเดียวกัน แล้วให้ช่วยลองขับรถเขาหน่อย เป็นตัวถังเชพกระบะเครื่องuz ช่วงล่างสามหมื่นกว่า เฟืองท้าย4.1 ขึ้นเร็วดีแต่180ตัด ผมก็ยังชอบเฟืองท้าย3.62 มากกว่าอยู่ดี แม้จะขึ้นช้ากว่านิดหน่อยแต่มันดึงๆมันกว่าครับบอกไม ่ถูก ลืมบอกไปเพื่อนผมคนนี้มันมีโรงกลึงทำอะไหล่ส่งนอก ลองรถมันเสร็จแวะกินข้าวกับเหล้ากัน ก็มานั่งถกกันถึงเรื่องการอั้นของมิกส์เซอร์ ว่าถ้าแก้จุดนี้สำเร็จจะเป็นประโยชน์มาก เลยนัดกันวันนี้ว่าผมจะเข้าไปที่โรงงานของเพื่นแล้วอ อกแบบให้ลูกน้องทำต้นแบบขึ้นมาก่อนเพื่อกำหนดตำแหน่ง ที่ได้ประสิทธิภาพสูงสุด ได้ผลยังไงจะรายงานให้ทราบภายหลังครับ
Mint2277 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม