ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2013, 01:09   #11
Mrkheang
ClubJZ Web Register

Car Brand: LEXUS LS400
Engine Type: 1uzfe v8
คะแนน: 0 Mrkheang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newtonian อ่านกระทู้
ผมใช้ Ls400 ปี 96 เหมือนกันเลยครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

ผมไปติดมาเมื่อเดือน กย ปีที่แล้ว ก็เกือบปีแล้ว ไม่มีปัญหาเลยครับ แนะนำ ๆ ตอนนี้ขับในเมืองได้ 2.2 บาท/กม และ นอกเมืองประมาณ 2 บาท

ยี่ห้อที่ไปติดมาคือ Ag ราคา 4 หมื่นถ้วน ถังโดนัท ก็เท่าที่ใช้มาก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น

ตอนนี้ผมกำลังหาอู่ซ่อมเกียร์ กับช่วงล่าง ไม่ทราบว่าใช้บริการอู่ไหนอยู่ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ต้น
สวัสดีครับคุณต้น ดีใจมากที่เจอคนชื่นชอบรถแบบเดียวกัน ผมเพิ่งถอยมือ2 มาไม่กี่เดือนเองครับ ตอนนี้ขับน้ำมันอยู่ครับ แต่นานๆที ระหว่างรอติดแก้สครับผม รถใหญ่สะใจคนตัวเล็กอย่างผมมากจริงๆ ดูเรียบๆดี คุณต้นเคยเอารถไปเชคสภาพฟรีที่ศูนย์เลคซัสหรือเปล่าค รับ พอดีอยาจะสอบถามข้อมูลนิดหน่อยครับ ถ้าไม่เคยก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนเรื่องการซ่อม ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่ก็กลัวๆอยู่เหมือนกันกับราคาค่าซ่อมช่วงล่างครับ
Mrkheang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม