ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-02-2013, 09:56   #15
mhomsolution
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว mhomsolution

Car Brand: MercedesBenz W126 / HaYa
Engine Type: UZ
คะแนน: 18 mhomsolution is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
หลังจากวิ่งผ่านไปประมาณ 1200 กิโลไม่มีอาการผิดปกติจากเครื่องแต่อย่างใด จึงได้ทำการเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ ผลที่ได้น้ำมันดำปื้ดๆ อย่ามองข้ามเรื่องเหล่านี้กันนะครับมิเช่นนั้นเกียร์ อาจจะไปก่อนได้ เมื่อเสร็จสรรพ จัดการติดตั้ง E85 Convertor Kit ตามที่ตั้งใจ จะไม่ให้รถได้ดมแก้ส อีกอย่างผมเป็นตัวแทนจำหน่าย อิอิ เพื่อรองรับกระแส น้ำมันกากอ้อยที่เค้าว่ากัน อีกทั้งกระแสการยกเลิกการจดทะเบียนรถติดตั้ง LPG ผลที่ได้ เติมน้ำมันไป 1000 บาทได้ E85 มา 42.77 ลิตร (ลิตรละ 23.38) อัตราเร่งยังคงเดิม ไม่มีสะดุดหรือเครื่องสั่น วิ่งใช้งานในเมือง ได้ประมาณ 250 กิโล ประมาณ 5.8 กิโล/ลิตร น่าจะเหมาะสำหรับรถหนักๆอย่าง สปอตหลายเด้อ เป็นทางเลือกกันนะครับ สำหรับท่านที่ไม่อยากดมแก้ส
เวลาเมาห้ามเติมเบียร์หรือเหล้านะน้า
mhomsolution is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mhomsolution For This Useful Post:
bellcorp (19-02-2013)