ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-04-2012, 20:52   #2
takamura
Member

รูปส่วนตัว takamura

Car Brand: BMW E21 & MightyX 2แถว
Engine Type: 1G-GE & 1JZ-GE
คะแนน: 0 takamura is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ huakhang อ่านกระทู้
รถผม vigo preruner ครับ วางถังแก๊สใต้ท้อง แทนถังน้ำมัน มองด้านข้างไม่เห็นถังแก๊สเลย จะผ่านขนส่งมั้ยครับ ถ้าไม่ผ่านจะทำไงดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมว่านะครับไปจ้างร้าน พรบ ทำให้ดีกว่าครับเพราะผมพึ่งเข้าขนส่งมาเนื่องจากไปทำ หลายอย่าง แจ้งติดแก๊ส ใส่หลังคา ย้ายที่อยู่ เข้าไปตรวจสภาพในขนส่งผ่านหมด(นึกว่าจะโดนเรื่องหลัง คารอดแฮะ)พอขึ้นdynoแค่นั้นแหละเบรกหลังไม่เท่ากัน(ซ ้ายมากกว่าขวาเบรกมือไม่อยู่ กลับไปแก้ไข(ทำเอง)เข้ามาใหม่คราวนี้เขาบอกดีเกินไปข วามากกว่าซ้าย พอดึงเบรกมือแปร้ดสายขาด
เศร้าเลยเรา ออกมาจากขนส่งอย่างผู้แพ้ ขับรถเข้าอู่ตรงข้ามขนส่งโดนไป1100กลับเข้ามา พร้อมนึกในใจว่าเสียตังแล้วต้องผ่าน พร้อมหิ้วกาแฟเย็นให้ จนท.2ถุง ขึ้นdynoอีกรอบ เกินอีก1เปอเซน จนท.เลยบอกเออๆผ่านไปเถอะ
เสียเวลาไปฟรี3วัน

ขอโทษนะครับที่ตอบไม่ตรง แต่คงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

ถ้าจะไปขนส่งก็ไปเช้าๆนะครับเพราะรอคิวนานมาก
takamura is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to takamura For This Useful Post:
huakhang (11-04-2012), idea_nova (19-04-2012)