ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2013, 07:54   #9
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinginter อ่านกระทู้
ผลการตรวจเช็คเจ้าโค๊ด24ปรากฎว่าสายไฟจากกล่องecuไปถ ึงตัวเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิอากาศไม่ขาด
แต่มีไฟแค่4v.เองไม่รู้ว่าถูกต้องมัยครับและอีกเส้นน ้าจะเป็นสายกราวใช่มัยครับ
แล้วจะสรุปว่ายังงัยดีกับเจ้าโค๊ด24ครับ

ส่วนเจ้าโค๊ด42ช่างไม่ใด้ต่อสายเข้ากล่องให้งานนี้ต้ องไล่ยาว
เลยต้องไปเริ่มไล่ที่sp1มีสายไฟสามเส้น
เส้นที่1 ไฟเลี้ยง12v.
เส้นที่2 ไปลงกราว
เส้นที่3 หน้าจะไปเข้าเรือนไมล์เพราะมันเลี้ยวไปทางเรือนไมล์พ รุ้งนี้จะไล่ต่อครับเดี๋ยวมารายงาน(ถ้าเข้าเรือนไมล์ เลยคงหาเส้นออกมายากเพระไม่มีวงจรเรือนไมล์ครับ):fro wn:
ไฟเลี้ยง เซนเซอร์ไม่เกิน 5 โวล์ทครับ หากสายไม่ขาดให้ลองหามาสลับดูครับ ส่วนCode42 ถ้าสัญญานไปเรือนไมล์อย่างเดียวไม่กลับมาเข้าขั้ว sp.1 ที่กล่องก็จะขึ้น 42 ครับ เพราะกล่องเทียบ Sp.1กับ Sp.2 ไม่ได้การเปลี่ยนเกียร์จะไม่ค่อยเหมาะสมกับความเร็วเ ท่าไหร่
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
kinginter (16-10-2013)