ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2009, 21:33   #101
ttongtae
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ttongtae

คะแนน: 18 ttongtae is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to ttongtae
พรุ่งนี้จะเอาไปทำท่อไอเสีย กับแอร์แล้วอะครับ ซักสองวันน่าจะลงพื้นสะทีครับ
แล้วจะรีบอัพเดชต่อเรื่อยๆๆครับ

เสร็จแล้วขอชม และ ขอให้ทีมงานไปถ่ายรูปนะครับ

ได้เลยครับบบบ ล่าสุดพอใส่ท่อแบบรุ่นแคบติดแค่ฝั่งเดียวตรงกระปุกแค ่นั้นเองครับ
แต่ตอนนี้มีปัญหาว่าตอนรองเครื่องก่อนใส่ท่อ สตาทรเครื่องแล้วติดแล้วก็ดับมีควันขาวนิดหน่อย
ไม่แน่ใจว่าซีนนำมันรั่วหรือป่าว งง สงสัยต้องรอจนใส่ท่อเสร็จแล้วค่อยลุ้นทีเดียว

ใส่ท่อไอเสียเสร็จเรียบร้อยครับ
ไม่ต้องแปลงมากอย่างที่คิดครับ แนะนำคือต้องเป็นรุ่นท่อแคบเท่านั้นจะติดฝั่งเดียวด้ านกระปุก
แก้โดยปกติทางลงของท่อจะรวมกันที่สูบ 3 แล้วม้วนลงด้านล่าง แต่ของเราจะต้องรวมกันที่สูบ 2 แล้วจึงมุดลงก็
จะทำให้หลบกระปุกได้ครับ
พอติดเครื่องเดินเรียบมากกกๆๆๆๆเลยครับ เครืองนิ่งดี แต่ได้ประมาณ 15 นาทีก็สั่นเพราะ คอยสตาร์เสื่อม
พอเอามาเปลียนที่เซียงกงก็นิ่งเหมือนเดิม
พรุ่งนี้ทำแอร์+เก็บงานน่าจะออกวันเสาร์พอดีอ่ะครับ เดียวรีบมาเหลาให้ฟังต่อครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg 6.jpg (205.2 KB, ดาวน์โหลด 39 ครั้ง)
ttongtae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to ttongtae For This Useful Post:
dhol4982 (28-03-2012), Jamisquatar (24-02-2013), membervip (26-02-2012)