ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-08-2009, 09:03   #7
winof
Member

รูปส่วนตัว winof

Car Brand: E36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 winof is on a distinguished road
[quote=Moonlight;389088]ลองดูสีของน้ำมันเกียร์นะครับ ว่าเป็นสีแดงคล้ำไปทางดำหรือเปล่า ถ้าใช่ แนะนำว่า ให้ถ่ายน้ำมันเกียร์ทั้งระบบ ถ้าล้างใต้แคร้งเกียร์ได้ยิ่งดีครับ ล้างกรองเกียร์ ด้วยครับ

แต่ถ้าถ่ายน้ำมันเกียร์แล้ว ไม่ดีขึ้น ก็น่าจะทำใจแล้วครับ

เพิ่งเปลี่ยนมาตอนลงเครื่องอะคับ วิ่งยังไม่ถึง3000โลเลยคับ เป็นแค่ช่วงต่อเกียร์1ไป2 เกียร์อื่นเปลี่ยนปกติ ผมอยู่แถวพัฒนาการอะคับ มีใครพอดูให้ได้ไหมคับ
winof is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม