ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2013, 22:05   #1
Suriyan
Member

คะแนน: 0 Suriyan is on a distinguished road
ขอความรู้ เรื่องเปลี่ยนหม้อต้ม

toyota crown เครื่อง 2j vvti หม้อต้มเดิม P250 --> ตอนนี้คุมแรงดันไม่ได้แล้ว

ผมขับรถไม่เร็ว ไม่แรดครับ 100-130 ไล่รอบเรื่อยๆ ลองหาข้อมูลอ่านไปอ่านมาเลยชักงงครับ

เปลี่ยนไปใช้ tomasetto artic ก็พอหรือต้องเป็น Savoli S, KME ครับ แต่ละตัวราคารวมจูนประมาณเท่าไหร่
ข้อดี เสีย มีร้านแนะนำไหมครับ ผมอยู่แถวบางกะปิ สิ้นเดือนนี้จะเปลี่ยนแล้วครับ เพราะกลางเดือนหน้าต้องขับลงนครศรีฯ ครับ

ขอบคุณครับ
Suriyan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม