ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-07-2009, 12:12   #624
ding1968
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: 2jz GE + LPG
คะแนน: 0 ding1968 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ต้องลองดูครับ เพราะเวลาขึ้นเขาใช้กำลังเครื่องยนต์สูงแต่ความเร็วต ่ำแรงลมมาปะทะหม้อน้ำ
ไม่มากพอที่จะระบายความร้อนเหมือนวิ่งเร็ว ถ้าหม้อน้ำใหญ่พอ+พัดลมแรงพอ ก็ไม่น่าจะร้อน
ครับ ว่าแต่จะขึ้นทางไหนครับ เพราะถ้ากลัวเรื่องความร้อนขึ้นทางเชียงดาวก็ได้ครับ ทางชันน้อย
กว่า แต่ถ้ามั่นใจก็ขึ้นทางไชยปราการได้เลยทางขึ้นสั้นหน่ อยแต่วิ่งขึ้นทางชันยาว

ปล.กรณีถ้าเครื่องร้อนอย่าฝืนให้จอดพอให้ความร้อนลงก ่อนแล้วค่อยขึ้นต่อครับ เพราะถ้าฝืนไปต่อจนเครื่องน๊อคดับไปนี่จะพาเบรกไม่อย ู่ครับ
ขอบคุณคับ คงขึ้นทางเชียงดาวคับ แต่ขาลงคงลงอีกทาง
พอจะรู้ราคา หม้อน้ำ 3 ช่องแนวนอนไหมคับ
ding1968 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม