ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-04-2013, 22:21   #2
jomtub
Senior Member

รูปส่วนตัว jomtub

Car Brand: MB BMW
Engine Type: 2JZGTE 1UZFE
คะแนน: 0 jomtub is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontiyud อ่านกระทู้
ขออภัยนะครับตั้งหลายกระทู้

กำลังคิดว่าจะอัพเกรดจากระบบดูด เป็นหัวฉีด เค้าว่ากันว่า อัตตราเร่งและความแรง ต่างจากระบบดูดราวฟ้ากับเหว (ใครพอนิยามได้บ้างต่างกันยังไง เหมือนวิ่งน้ำมันหรือเปล่า ?)

ราคามันควรอยู่ที่ประมาณเท่าใด(อัพจากระบบดูด)และใช้ ชุดหัวฉีดของอะไรดีครับ ? (ผมถามร้านที่วางเครื่องเค้าบอกประมาณ 25000 อัพเกรดจากระบบเดิม เป็นหัวฉีดชื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้ ของอิตาลี)

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
อย่างที่พี่ว่าครับต่างกันฟ้ากะเหว อย่าบอกว่าเหมือนน้ำมัน เอาเป็นว่าใกล้เคียงมากแล้วกันครับ ยิ่งพี่เคยใช้ระบบดูดด้วยแล้ว ชัดเจนครับ
jomtub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to jomtub For This Useful Post:
balm@uz (08-04-2013), C220 (03-04-2013)