ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2016, 20:51   #2
se278
Senior Member

Car Brand: คูโบต้า
Engine Type: 1 สูบ
คะแนน: 13 se278 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kuntoy อ่านกระทู้
หัวเทียน 1 jz gte vvti ของเดิมคือแบบไหน และควรใช้แบบไหนครับ
ผมใช้หัวเทียนธรรมดา หัวละ 60 บาท แต่ยี่ห้อ/เบอร์ บ้านๆ(ได้มาจากพรรคพวกที่ทำเครื่องรุ่นนี้มาพอสมควร) บวกกับเทคนิคนิดหน่อย ผมใช้มาตั้งแต่เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนทุก 3 หมื่นกิโล ผมก็ไม่เห็นมันสะดุด อืด ฟอด แต่พี่ๆเขาว่าต้องใช้ของแพงๆ มันถึงจะเหมาะกับเครื่องรุนนี้ ผมไม่อยากต่อปากต่อคำ อาจเพราะเป็นคนบ้านนอก ผมไม่เห็นความแตกต่างกับอิริเดี่ยม เกรด F1 คงเป็นเพราะผมไม่เคยขับ F1
se278 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม