ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2013, 07:18   #2
nanthachai1jz
ClubJZ Web Register

Car Brand: volvo 240 gl
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 nanthachai1jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rukarit อ่านกระทู้
รถผมขายไปแล้วกับคนรู้จัก แต่ไม่สนิทนัก จึงได้โอนลอยไว้ ไม่มีใบซื้อขายด้วย

ต่อมา 3 เดือน มีจดหมายแจ้งให้ไปเสียค่าปรับขับบรถเร็วเกินกำหนดที่ ถนนสาย ลำปาง - ตาก

อยากขอความเห็นครับว่าจะต้องทำยังไงดีครับ

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
ถ้าคนรับซื้อโอนกลับมาเป็นชื่อของคนรับซื้อเองที่กรม ขนส่ง น่าจะโดนค่าปรับครับ เพราะเคยเจอเคสลักษณะใกล้เคียงแบบนี้มาครับ ฉะนั้นส่วนใหญ่คนรับซื้อก็ต้องรับตรงนี้ไปแทนครับ
nanthachai1jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม