ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2009, 16:35   #18
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ECU เครื่องรุ่นนี้ไม่ต้องใช้กล่องแปลงสัญญาณความเร็วครั บผม เพราะว่า มันมี Output สัญญาณความเร็วที่แปลงออกมาจาก SP2 แล้วครับผม หรือ ถ้าจะมีปัญหาอีกที ก็คือ ตัวกล่อง ECU ที่เป็นปัญหาครับผม

ถ้ากล่อง ECU มีปัญหานี่แย่เลย เสียตังอีกแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเบอร์กล่อง ECU ของผมจะเป็รุ่นเดียวกับน้ามูนเลยครับ 3A110 หรือ 3A310 นี่แหล่ะครับ
แล้วอย่างงี้ผมควรไปหาที่ wiring ใหม่ทั้งระบบเลยดีกว่าหรือป่าวครับ ถ้ากล่องเสียจริงๆผมวางเครื่องใหม่เลยดีกว่ามั้งครับ น้ามูน เหนื่อยกับการซ่อมมันมากๆแล้วอ่ะครับ ขอบคุณน้ามูนมากๆนะครับที่เสียเวลามาวิเคราะห์ปัญหาข องรถผม

ลืมบอกเลยครับ เรือนไมล์ของผมเปลี่ยนมาใช้ของ 1jz vvt-i แบบเข็มแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jelejung : 19-12-2009 เมื่อ 16:37.
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม