ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-04-2013, 12:08   #74
dht_tubes
ClubJZ Web Register

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 4JA1
คะแนน: 0 dht_tubes is on a distinguished road
สวัสดีครับ

ผมน้องใหม่เพิ่งสมัครมา มีคำถามอยากรบกวนพี่เจ้าของกระทู้ครับ คือผมสนใจเจ้า 140 มาซักพักแล้ว เคยได้ไปลองรถจริง มาสามสี่ครั้ง ผมชอบมาก แต่มีเรื่องความหนืดของพวงมาลัย ที่ผมอาจจะไม่ชอบเพราะไม่ค่อยคุ้นกับมันเท่าไหร่ คือรู้สึกว่ามันเบามาก แต่เพื่อนที่ใช้อยู่ก็บอกนะครับว่ามันเป็นอย่างนี้แห ละ ไม่คมเหมือนพวกที่เป็นแร็ค แต่ชัวร์

ทีนี้ก็เลยอยากถามว่าพอวาง Uz ไป ลักษณะตรงนี้เปลี่ยนไปตามเครื่องที่วางใหม่หรือเปล่า ครับ หรือก็ยังเป็นแบบเดิมๆอยู่

อีกเรื่องหนึ่งคือ ผมอ่านดูว่าถ้าจะเปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่ ใช้เฟืองท้ายรถญี่ปุ่นที่มีอัตรทดลงตัวมาใส่ ต้องดัดแปลงเยอะมั๊ยครับ หรือหาเฟืองท้ายเบนซ์ที่ตรงมันไม่มีใช่มั๊ยครับ

ผมมือใหม่หน่อย คำถามอาจจะเบลอๆ บ้าง พี่ๆ อย่าถือสานะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขในวันสงกรานต์ปีนี้ ฝนตกมาลดดีกรีความร้อนในช่วงที่ผ่านมา ขอให้เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านครับ
dht_tubes is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to dht_tubes For This Useful Post:
kkk777 (25-04-2013), rose (13-04-2013)