ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-04-2009, 00:26   #71
B ing
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 B ing is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ B ing อ่านกระทู้
ข้อมูลไม่ค่อยมีอะ เครื่องยนต์ก็ไม่รู้ด้วย เป็นตัวไหน มีโบเปล่า หรือ มีVvti หรือไม่
ขอเสี่ยง 1 .ระบบน้ำมัน ไม่พอ หรือผิดปรกติ
2 . หรือระบบ Vvti ทำงานผิดปรกติ
จากกระทู้ที่ผมเข้าร่วม พอจำได้ไหนครับ.............

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
เพราะว่า มีช่วงที่เครื่องดับ แล้วต้องสตาร์ทเครื่องใหม่ ซึ่งช่วงนั้น การจ่ายน้ำมันผิดปกติ ระบบการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ครับ เซนเซอร์ต่างๆ คงจะต้องมีแจ้งเข้า ECU ครับ จึงเกิดระบบไฟเช็คเอนจิ้นติดขึ้นมาครับ แต่ว่า หลังจากที่เครื่องดับอีกครั้ง สตาร์ทใหม่ เป็นจังหวะที่แรงดันน้ำมัน ดันเพียงพอต่อการจุดระเบิด ไฟเช็คเอนจิ้นจึงดับไปครับ (จุดนี้แหละครับ ทำให้ผมชี้ประเด็นปัญหามาที่ ระบบน้ำมันทันทีครับ)

รบกวนด้วยครับ ............... ขอถามต่อ นิดนึงครับช่วงที่ ECU มันฟ้องใช่ CODE 13 เปล่าครับหรือขึ้น Code อื่น เพราะอาการมันค่อนข้างกว้าง จากที่ได้ข้อมูลมาครั้งแรก เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้มี OBD1 Monitor จะได้ข้อมูลเพิ่มด้วยครับ ขอบคุณมากครับกับความรู้ในครั้งนี้ ขอบคุณครับ
B ing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม