ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-12-2009, 15:17   #6
yokee_1
Senior Member

รูปส่วนตัว yokee_1

Car Brand: mazda
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 16 yokee_1 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชายต้น อ่านกระทู้
ขอดูรูปไว้เป็นแนวทางหน่อยครับ...
เคยทำไม่มีมิกวิ่งได้...บูสปกติ...แต่มันแห้งๆ...
จับไปวัดแรงม้า...
เปรียบเทียบทอกร์กับแรงบิดหายไปเกือบครึงเมื่อเทียบก ับน้ำมัน...
ผมทดลองเมื่อ 3ปีที่แล้วอ่ะ...
แต่ปัจุบันไม่ทราบว่าไม่ใส่มิกพัฒนาไปถึงไหนแล้ว..
ขอบคุณครับ...
ทำทุกอย่างเหมือนเดิมแต่จูนแรมด้าให้สั่งจ่ายแก็สมาก กว่าเดิมนิดหน่อยครับ พอรอบสูงหรือบูสก็จูนให้จ่ายมากหน่อย จะเปลืองหน่อยตอนติดบูสแล้ว แต่ยังไงก็ถูกกว่าน้ำมันงะครับ ผมใช้อยู่ตกกิโล1.5-2บาท ตามการขับขี่ (อยากให้เจ้าของกระทู้ลองหาแลมด้ามาใส่จูนดูครับ เดินเบาก็นิ่งดีเวลาเร่งก็ลื่นดีด้วย)
yokee_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yokee_1 For This Useful Post:
somtao (20-02-2010)