ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-12-2013, 12:38   #19
nik0078
Senior Member

Car Brand: BMW e36
Engine Type: 1J GTE vvti
คะแนน: 11 nik0078 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Apple Power อ่านกระทู้
น้ำมันอาจเป็นที่ลูกลอยในถังไปแล้วหรือไม่ได้ต่อ

เกจ์ความร้อนถ้าไม่เน้นก็ต่อเกจ์แยกต่างหากครับ
ถ้าเน้นครบก็เอาเซนเซอร์น้ำเดิมB M Wมาทำอแดปเตอร์ใส่หน้าเครื่องJก็ขึ้นปกติครับ
ไฟเบรคลองดูฟิวส์ ขั้วและหลอดไม่ยากครับถอดดูได้
แอร์อาจน้ำยาหมดหรือรั่วลองดูตาแมวครับมีฟองเยอะไหม หรืออาจเป็นที่สวิตช์ACสกปรก

วูบลองดูปั๊มติ๊กกับกรองเบนซินดูก่อนครับตันหรือแรงด ันถอยแล้ว
ไล่เช็กน้ำมันเครื่อง เกียร์กรองเกียร์ เฟืองท้าย ล้างหม้อน้ำ เช็กน้ำมันเบรคน้ำมันเพาวเวอร์

ถ้าติดแก๊สก็เปลี่ยนกรองแก๊สกรองหม้อต้ม

เริ่มนับ1ใหม่ เดี๋ยวก็เพลินแบบผมครับ
ขอบคุณครับ ปีใหม่ผมไม่ไปไหนอยู่บ้านจะลองนั่งรื้อเล่นดูครับ(พว กหลอดไฟ)ส่วนเรื่องแอร์ไปให้ช่างแถวบ้านดูแล้ว กำ อุปรกรณ์ของเขาสายเติมนํ้ายาเขา มันเขาคอมแอร์ผมไม่ได้เพราะคอมผมมันติดท่อแอร์ หลังปีใหม่กะเก็บให้ครบๆๆเลย ครับ
nik0078 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nik0078 For This Useful Post:
Apple JZ Power (29-12-2013), Jamisquatar (10-01-2014)