ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-12-2010, 11:29   #1227
cpong67
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpong67

คะแนน: 18 cpong67 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
ผมเคยวาง 2j ge ทำกันเองกับลูกน้อง หม้อน้ำใหม่พัดลมไฟฟ้าสองตัวก็เอาไม่อยู่ต้องเพิ่มหม ้อน้ำตรงเเคร้งกันกระเเทกใต้เครื่อง เเต่ก็เอาไม่อยู่ตอนที่ลากเครื่องช่วงซิ่ง เอาวาล์วน้ำออกก็เเล้ว เติมคูลเเล้นท์ก็เเล้ว สรุปความร้อนขึ้นต้องปาดฝาสูบ

ด้วยความที่เรารู้ว่าเครื่องไม่สมบูรณ์เเล้ว เลยยกออกจ้างช่างชำนาญเค้าวางเจโบ หม้อน้ำใหม่พ้ดลมฟรีปั๊มคราวนี้ทีเดียวจบครับ

เเค่เล่าประสพการณ์ให้ฟังครับ
แล้วต้องทุบหรือตัดผนังเครื่องไหมครับ เพราะดูแล้ว ห้องเครื่องสั้นจัง
cpong67 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpong67 For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)