ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-08-2007, 14:33   #1
pinpony
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pinpony is on a distinguished road
Question อยากทราบว่า เครื่อง 2j ติดแก๊ส ทำไม วิ่งเร็วไป พอเริ่มเบาเครื่อง เครื่องก้อดับอะค่ะ

อยากรบกวนถามผู้รู้อะค่ะ ว่า รถของคุณพ่อค่ะ ISUZU D-MAX 3000 CC วางเครื่อง 2J ธรรมดา ไม่ turbo เวลาวิ่งไปที่ความเร็ว 120 หรือ มากกว่านี้แล้ว พอเริ่มชะลอตัวเพราะจะติดไฟแดง หรือ จะเบรคอะค่ะ เครื่องชอบดับอยู่เสมอ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใด รบกวนผู้ที่เคยมีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
pinpony is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม