ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2009, 17:51   #7
pAe-Jdo
Member

รูปส่วนตัว pAe-Jdo

Car Brand: Z71 chev กระบะ 4 ประตู
Engine Type: Jboแตนๆล้อโตโตคลานต้วมเตี้ยม
คะแนน: 0 pAe-Jdo is on a distinguished road
ผมก็ขออนุญาตสงสัยด้วยคนครับ

กรณีที่รถคันเดียวกันทุกอย่างเหมือนกันปรับบูสต์เท่า กันสมมติ 1.2 bar

1.ใส่ E-manage จูนค่าไว้
ณ.รอบที่มีแรงม้าสูงสุดสมมติ 6800 rpm ค่าน้ำมัน = A , ค่าไฟ = B , อากาศ = C

2.ใส่ FCON up pro หรือกล่องอื่นๆ
ณ.รอบที่มีแรงม้าสูงสุด สมมติ 6800 rpm ค่าน้ำมัน = A , ค่าไฟ = B , อากาศ = C

ถ้าทุกอย่างสมมติจูนได้เท่ากันหรือใกล้เคียงกันมากๆ อย่างนี้แรงม้าสูงสุดจะได้ไม่เกือบเท่ากันเหรอครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยคนครับ
pAe-Jdo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to pAe-Jdo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)