ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2010, 20:20   #805
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ถ้าปรับบูสเพิ่มประมาณ 12-14 ปอนด์(เกิน 14.7 กล่องมันก็จะตัด) เพิ่มแรงบิดขึ้นได้หน่อยครับแต่ม้าคงไม่เพิ่ม

ขับสนุกขึ้นเพราะกล่องเดิมๆ ของรถจะจ่ายน้ำมันค่อนข้างหนาเพิ่อเซฟเครื่องไว้ เราปรับบูสเพิ่มขึ้นอัตราส่วนผสมมันก็จะพอดีและได้กำ ลังมากขึ้น

กล่องเดิม ๆ บูสไม่เกิน 1 บาร์ไม่มีปัญหาปรับเพิ่มได้เลยครับ ถ้าบูสเกินกล่องมันจะตัดหัวทิ่มเลยล่ะ

จะใช้ปรับบูสมือหรือปรับไฟฟ้าก็ได้แล้วแต่ จะให้ประหยัดก็ลองแหวนที่เวสเกตครับ

ปล.ดูแก๊สด้วยนะครับว่าพอหรือเปล่าเพราะ 1J มันทำพร้อมกัน 2 ลูก แก๊สจ่ายไม่พอเดี๋ยวจะบางไป
คุณวุฒิ...ถ้าไม่ใส่ตัวปรับบูส แต่เปลี่ยนไปหากล่องแต่งพวก mines มาใส่ อะไรจะดีกว่ากันครัย
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม