ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2008, 14:07   #3
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzlover อ่านกระทู้
ลองแบบง่ายที่สุด โดยที่ไม่ต้องเสียเงินก่อนนะครับ
1.ลองเช็คสายเว็คคั่มแต่ละจุดดูนะครับ อาจจะหลุดหรือรั่ว บางทีใช้สายผิดประเภทก็มีผลนะครับ เช่นใช้สายน้ำมันแทนสายเว็คคั่ม
2.ถ้าไม่หายลองเช็คลิ้นเร่ง และปีกผีเสื้อดูนะครับ
3.มอเตอร์เดินเบา อาจจะทำงานบ้าง ไม่ทำงานบ้าง ก็ลองดูอาการว่าเปิดแอร์แล้วมีอาการชดเชยรอบหรือไม่ ถ้าไม่ทำงานก็ถอดออกมาล้างนะครับ
ตัวมอเตอร์มันจะสกปรกเหมือน ตะกูล RB ใช่เปล่าครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม