ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2009, 19:49   #701
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonballz อ่านกระทู้
หน้ารถคุณวุฒิมีของเล่นเยอะจัง

ชุด control แอร์ใส่แล้วสวยดีนะครับ น่าลอง ติดนานหรือยังครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ถามนิดครับ เห็นกรอบสีดำๆที่เป็นนาฬิกา คืออะไรครับ

คุณวุฒิ ขอรูปคอนโซนเกียร์ด้วยครับ

ติดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองครับ แต่ลองใช้งานวันอาทิตย์ 1 วันเต็ม ๆ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับแอร์เย็นดี
อาจจะเป็นที่มันมีเซนเซอร์เช็คอุณหภูมิในห้องโดยสายด ้วยเลยทำให้เย็นกว่าแอร์เดิม
ส่วนกรอบดำ ๆ เป็นนาฬิกาและเทอร์โมมิเตอร์วัดอุณหภูมิภายใน และ ภายนอกครับ

มิเตอร์ที่มีอยู่หน้ารถ ก็เป็นแลนด์มิเตอร์วัดระดับลาดเอียง แลนด์มิเตอร์บนหลังคามีเข็มทิศไฟฟ้าวัดแรงกดอากาศ เกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง แรงดันเบนซิน วัดบูสเทอร์โบ ทามเมอร์แบบมี A/F WideBand OBD1 และ GPS ครับ อาจจะดูเยอะไปหน่อยแต่ใช้ประโยชน์ทุกตัวครับ

ส่วนรูปคอนโซนเกียร์ที่ผมเคยถ่ายไว้หาไม่เจอครับ เดี๋ยวไว้ถ่ายใหม่เมื่อไหร่จะเอามาลงให้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
ติดถังแก๊ส 2 ถัง ติดไว้ตรงไหนครับ ถังขนาดเท่าไร หลักการเติมและจ่ายแก๊สเป็นยังไงครับ ของผมติดขนาด 58 ไว้ใต้รถตรงยางอะไหล่ ไม่อยากเปลี่ยนถัง ขี้เกียจไปแจ้งขนส่งใหม่ อยากติดเพิ่มขนาดประมาณ 25 อีกใบ เพราะอยากเอาไว้ใต้ท้องรถ (ต้องใช้เบาะแถวสามประจำ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ของผมเป็น 58 ลิตร 2 ถังครับ ด้านบน 1 ถัง ด้านล่างอีก 1 ถัง มีหัวเติม 2 หัวและมีสวิตช์เลือกใช้งานได้ว่าจะใช้ถังไหน
ถัง 1 หมดก็สับสวิตช์มาใช้ถังที่ 2 ครับ

สาเหตุที่ทำหัวเติมแยกเพราะแต่ละถังมันมีวาว์ลในตัวข องมันเองอยู่แล้วถ้าเราเอาไปพ่วงกันกลัวว่าระบบวาว์ล มันจะเสียเร็วก่อนเวลาอันควร
อีกกรณีคือหากวาว์ลมีการรั่วซึมถังใดถังหนึ่งก็สามาร ถแก้ไขที่ถังนั้นได้เลยเพราะมันแยกอิสระไม่ได้พ่วงกั น
ส่วนแก๊สจ่ายเข้าระบบนี้เดินท่อมารวมกันครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 21-10-2009 เมื่อ 22:07.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to wk7000 For This Useful Post:
jzryder (22-10-2009), volvoman (03-11-2009)