ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-10-2009, 23:17   #1
bignote
Junior Member

คะแนน: 0 bignote is on a distinguished road
ราคาเครื่อง jz พร้อมวาง + ติดแก๊ส

สวัสดีครับ

นี่เป็นการโพส ครั้งแรกของผมนะคับ หลังจากที่สมัครทิ้งไว้นานแล้ว

คือผม อยู่ตจว. อยากจะนำ รถตู้ของวัด

วางเครื่องใหม่ ตั้งใจจะเสนอหลวงพ่อเจ้าอาวาส ในทางที่ประหยัดซะหน่อย

ที่มองไว้ เครื่อง 1 jz ge พร้อมติดแก๊ส ด้วยเลย

แต่ไม่ทราบราคาเครื่องในปัจจุบันนี้น่ะคับ (เพราะเห็นว่ามีช่วงที่ราคาสูงอยู่ช่วงนึง)

และเหตุว่า มีคนมาเสนอขายเครื่อง 1 jz ให้กับทางหลวงพ่อ ราคา 35000 บาท ไม่มีเลขเครื่อง แต่ทางผมได้ทัดทานท่านเอาไว้ ว่าอย่าไปเอามาเลย

รถที่จะนำไปวาง ก็คือรถตู้ nissan URVAN เป็นรถที่เก่ามากแล้ว เพราะทางวัดใช้มานาน ทำสีปะผุ มาสามครั้ง เปลี่ยนเครื่องมา สองครั้ง ในรอบ 10 ปี

จึงอยากทราบ ราคาเครื่อง พร้อมวาง + ติดแก๊ส (ไม่รู้ว่าต้องดัดแปลงเยอะไหม

ช่วยแนะนำอู่ ให้ด้วยก็ดีนะครับ อยากได้แบบที่ว่า วางแล้ว ใช้งานไม่มีปัญหา เพราะใช้เดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยมาก

ขอบคุณมากครับ
bignote is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bignote For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (12-10-2009)