ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2009, 00:03   #17
wongpadoo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว wongpadoo

คะแนน: 18 wongpadoo is on a distinguished road
ขอบคุณครับ ใครมีประสบการช๊าปละลายโดยตรงไม่ครับ ขอแชร์ประสบการณ์ หน่อยครับ อาการและสาเหตุ ไม่ทราบถ้าช๊าปมีอาการเริ่มแรก มันดัง ทั้งตอนสตาร์แรง หรือ ดังตลอดครับ เสียที่ดังเป็นเสียยังไงครับ ของผมมันตังแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ช๊าบหรือเปล่า แต่ พอสักพักเสียงก็หาย มันดังตอนสตาร์เดินเบาช่วง 30 วิ ตอนสตาร์แรก ๆ ใหม่ ๆ มันดังแบบสท้าน เลยครับ ไม่ทราบว่าถ้าเป็นเสียงช๊าป เสียงของมันออกที่เครื่องหรือครับ ถ้าเราก้มไปฟังใต้เครื่องจะได้ยินไม่ครับ แล้วถ้าขับไปเรื่อย ๆ ใช้รอบต่ำ ๆ กลาง ปรกติ มันจะพังไม่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongpadoo : 29-08-2009 เมื่อ 00:31.
wongpadoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม