ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2007, 10:16   #539
benz2505
Junior Member

คะแนน: 0 benz2505 is on a distinguished road
สวัสดีครับทุกท่าน ผมbenzครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเมื่อสักครู่นี้เอง ยัง งงๆกับการใช้งานครับ แต่มีเพื่อนสมาชิกท่านนึงแนะนำให้ผมเข้ามาหารายละเอี ยดก่อนการตัดสินใจครับ
คือผมใช้MercidesBenz C180ปี93 ครับ เพื่อนแนะนำให้เปลี่ยนลงเครื่องJ แล้วจะดีขึ้นลดความจุกจิกของการดูแลลง และอีกอย่างที่สำคัญคือเห็นว่าเครื่องเก่าที่มากับรถ เริ่มแก่ลงครับ ตอนนี้นำไปติด LPG แบบหัวฉีดมาครับก็ใช้ดีครับอยู่ที่ 1.5บาท ต่อกม.ครับ แต่เครื่องเริ่มดังกลังว่า ECU จะไปเสียก่อน เพื่อนเลยแนะนำให้ติดJ ครับ
อยากให้เพื่อนๆพี่ช่วยแนะนำว่าดี+เสียอย่างไรในระยะส ั้นและยาวด้วยก็จะเป็นพระคุณครับ ส่วนถ้าท่านใดเคยมีหรือเคยติดลงในรถรุ่นเดียวกันลองใ ห้ความรู้บ้างก็จะยิ่งเป็นพระครุณครับ
ติดต่อพูดคุยได้ครับที่081-4141-711

**เพื่อนๆในนี้ก็มี C หลายลำครับ ลองหาข้อมูลมากๆก่อนจะวางเครื่องจริงนะครับ ดูว่าเราชอบขับรถFeelไหน ไม่งั้นเด๋วต้องวางกันหลายรอบนะครับ มีปัญหาเครื่องยนต์ หรืออยากรู้อะไรเกี่ยวกับเจ โพสถามในหน้าTALK ได้เลยครับ เด๋วเพื่อนๆในนี้ก็เข้ามาช่วยกันตอบครับ

Welcome ครับ เลขสมาชิกของท่านคือ
JZ_M-437 คุณ benzครับ (benz2505)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BMกินJ@clubjz : 20-07-2007 เมื่อ 16:52.
benz2505 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม