หัวข้อ: O2 sensor กับ Slow Pump
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-11-2009, 23:04   #5
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TongAE111 อ่านกระทู้
กล่อง ECU ถูกโปรแกรมการสั่งฉีดน้ำมัน ด้วยระยะเวลา การเปิด ครับ ที่รอบเดินเบา แรงดันจะต้องลดลง ตามการสั่งงานของ ECU แต่ว่า เราต่อปั้มตรง ๆ แรงดันเลยเต็มที่ การเปิด หัวฉีดที่ระยะเท่าเดิม เลยได้น้ำมันมากขึ้นอีกครับ ค่า A/F เลยออกไปทางหนาครับ
เท่าที่ผมเข้าใจ ไม่ว่าปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงจะส่งมากเท่าใด แรงดันน้ำมันฯ จะถูกควบคุมโดย เร็กกูเรเตอร์ที่รางหัวฉีด ให้มีแรงดันคงที่ อันนี้ผมเข้าใจถูกต้องไม่ครับ
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nick p-car (JZ) For This Useful Post:
borancar (07-11-2009), Lucky (03-06-2011)