ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2007, 12:22   #3
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
ตอนที่ติดเมื่อสองปีกว่าที่แล้วไม่มีทั้ง กรองและ solinoi ตัดแก๊ซที่ถัง
มี Solinoi ที่หม้อต้มที่เดียว ใช้ได้สักปี จึงไปซื้อมาติดเองเป็นแบบตัดและกรองในตัวเดียวกัน
ขั้นที่กลางท่อทองแดง ยังไม่เห็นว่ามันจะแตกต่างอย่างไรนะครับ

แล้วเตื่อนเรื่องกรองอากาศแบบเปลือยไว้ด้วยนะครับว่า ถ้าหลีกเลี่ยงได้ควรห่างๆ
ผมได้ลองใช้มาแล้วทั้งสองแบบ กรองเปลือยกรองได้เพียงระดับหนึ่งเท่านั้น
ท่อทางเดินอากาศจะมีคราบเต็มไปหมด ต่างจากกรองเดิมที่เป็นกระดาษหรือใยสังเคราห์
ท่อทางเดินอากาศจะไม่มีคราบติดครับมีเพียงฝุ่นขนาดเล ็กมากๆจริงๆจึงเข้ามาได้

ซึ่งการใช้กรองเปลือยอาจทำให้เครื่องท่านอายุสั้นลงม าก

ดังนั้นถ้าวางเครื่องใหม่พยายามให้ช่างใส่กรองเดิมที ่ได้มาจากเชียงกงให้ได้

ขอบคุณครับ
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม