ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2010, 11:37   #1091
peach9613
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ ge VVTI
คะแนน: 0 peach9613 is on a distinguished road
เจอต้นเหตุแล้วครับ

จากที่ผมเคยถามถึงเรื่องขับๆแล้วตัดเป็นน้ำมันนั้น คิดว่าได้คำตอบแล้ว ซ่ึงเป็นที่มาของคำถามใหม่ ขอทัาวความนิดนึงครับ ผม sport rider 2j VVti ติดแก๊ส หัวฉีด AC หม้อต้ม autogas ไม่ทราบรุ่น ปัญหาที่พบคือเหยียบลากรอบ หรือกระชาก kick down แล้วควาทดันตก ระบบตัดเป็นน้ำมันเอง ผมไปมาหลายอู่แล้ว ปรากดว่าได้ข้อสรุปคือหม้อต้มจ่ายไม่พอ ดูวาวแล้วก็ไม่เปนไร ผมปรับแรงดันหม้อต้มขึ้นเป็น 1.65 เลยทีเดียว แล้วมันก็ไม่เป็นอีก เลยคิดว่าจะเปลี่ยนหม้อต้มเพื่อความปลอดภัยครับ กลัวมันระเบิด อยากทราบว่าหม้อรุ่นใด ยี่ห้ออะไร ราคาประมานเท่าไห่ร ที่เหมอะสม หรือใครมีขายก็ยินดีเลยครับ ผมมีงบอยู่สี่พันเองครับ ทำงานกินเงินเดือน เจออย่างงี้เหนื่อยเลย รบกวนด้วยครับ
peach9613 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to peach9613 For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)