ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-06-2013, 16:19   #38
vidocq_28
Junior Member

รูปส่วนตัว vidocq_28

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1Jz GE vvTi
คะแนน: 0 vidocq_28 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
รถผม E30 ไม่ต้องทุบนะครับ
E36 ห้องเครื่องกว้างกว่าน่าจะลงง่าย ไม่ติดหม้อลมสบายกว่าเยอะ
คงมีแค่แก้ท่อไอเสียหลบก้านแรคพวงมาลัยเล็กน้อย
เครื่อง UZ น้ำหนักพอๆกับ 6สูบ ลองวางดูก่อนน่าจะไม่ต้องแก้สปริง
เบรคอยู่ที่คนขับ ถ้าเผื่อเหมือนเดิมก็ไม่ค่อยมีผล ถ้าอยาก up ก็ดีครับ
ค่าเครื่องตอนนี้ถูกประมาณ 20000 ค่าวาง+ฯลฯ เตรียมไว้ 3-40000 แล้วแต่เปลี่ยนของเยอะมั้ย

คือตอนนี้ไปวาง1J Ge VV แล้วแบบว่าช่างเอาแคล๊งหน้ามาลงโดยการปาดแคล๊ง จึงหลบแร๊คไม่พ้นท้ายเครื่องไม่ชิดFire wall หน้าเครื่องเลยชิดหม้อน้ำมาก ไปถามอู่อื่นถ้าแก้แท่นเครื่องใหม่ก็ราคา20เค กว่า เหมือนว่างเครื่องใหม่ เลยคิดอยากเปลี่ยนมันสะเลยเป็น1U เครื่อง1j ก็ขายไป อาจลงทุนน้อยลงน่าจะดีที่สุด
ปล.แล้วถ้าติดแก๊ส ติดแบบดูดได้มั้ยครับ จะได้ให้ของเดิมได้ อัตราการบริโภคแก๊สจะดุมั้ยครับเพราะซีซีมันเยอะกว่า 1J มาก ขอโทดด้วยที่ถามเยอะเพราะอยากหาข้อมูลเยอะๆงะครับกลั วโดนอีกรอบ แล้วพอมีที่อู่แนะนำมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
vidocq_28 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม