ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2010, 21:31   #1094
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
[b][color="Yellow"]หม้อต้มเดิมใช้มานานเท่าไหร่แล้วครับ หม้อต้มเมื่อใช้ได้ระยะเวลาหนึ่ง

ผ้าไดอะเฟรมในหม้อต้มมันจะเริ่มยืดคุมแรงดันไม่อยู่

ต้องขันปรับแรงดันเพิ่มและจูนแก๊สเก็บรายละเอียดใหม่

กรณ๊เมื่อตอนใหม่วิ่งได้ดีไม่มีปัญหา คือมันสามารถจ่ายแก๊สได้พอ

ถ้าจะให้ประหยัดงบหน่อยก็ซื้อผ้าหม้อต้มมาเปลี่ยนก็ไ ด้ครับไม่ต้องเปลี่ยนยกลูก

แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนหม้อต้มเลย มันก็มีอยู่เยอะมากหลายยี่ห้อ

แต่อย่างน้อยควรเลือกหม้อต้มที่รับได้ 200 แรงม้าขึ้นไปครับ

เฟืองท้ายเท่าไหร่ครับ ยางใหญ่ขนาดนี้เฟืองท้ายคงต้อง 4.8 ขึ้นไปน่ะครับ
ขอบคุณครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกเยอะๆอะครับ จะได้เอาไปแก้ไขให้มันแรงๆอะครับ แบบว่ามันขับไม่ทันใจและกินแก๊สเยอะไปหน่อยอะครับ
jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jojozang For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)