ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-11-2013, 15:15   #1
kumpol
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota tiger
Engine Type: 1 jtge
คะแนน: 0 kumpol is on a distinguished road
ใช้น้ำมันเครืองสั่นครับ

เดิมที่รถใช้ดีปกติครับ พอเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ช่างก็บอกว่าน้ำมันซึมทางด้านหน้าเลยถอดเปลี่ยนปะเก็ น เครื่องก็กระตุก ช่างก็บอกเปลี่ยนหัวเทียน ก็ยังเหมือนเดิม ช่างบอกว่าเป็นเพราะ กล่อง IC ส่งซ่อมกรุงเทพราคาสามพันบาท แต่สตาร์ทเครื่องใช้น้ำมันเครื่องก็กระตุก พอเร่งไปใช้แก๊สพอค่อยยังชั่วครับ รบกวนหน่อยครับทำอย่างไรดี ผมคงไม่ไปหาช่างร้านเดิมแล้วครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ด อ.สุวรรณภูมิ
kumpol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม